Cikakken Jagora don Ciniki Tare da Umarni Tsaida-Asara

Yadda za a saka trailing stops a forex
  • Superforex Babu Deposit Bonus

Umurnin tsayawa-asara da odar riba wani yanki ne mai mahimmanci na ciniki. A gaskiya ma, ya kamata su zama wani ɓangare na dabarun fita a cikin shirin kasuwancin ku.

Kafin ka ɗauki kowane ciniki dole ne ka riga ka san inda za ka fita waccan kasuwancin ko dai cikin riba ko asara. Dakatar da asara da karɓar odar riba sune hanyoyin da ya kamata ku yi amfani da su. A cikin wannan sakon, za mu fara duba umarnin dakatar da asarar kuma a cikin matsayi na biyu, za mu tattauna matakan riba.

A cikin wannan labarin, za mu taimaka muku fahimtar:

  • menene odar tasha-asara
  • me yasa ya kamata ku yi amfani da odar tasha-asara a addini (fa'idodin yin amfani da odar tasha-asara)
  • rashin amfanin yin amfani da odar asara
  • inda za ku sanya odar tasha-asara akan jadawalin ku.
  • nau'ikan odar tasha-asara
  • lokacin da za a matsar da matakin hasarar tasha zuwa madaidaicin-koda/shigarwa
  • yadda ake sanya odar tasha-asara akan MT4/5 duka akan wayar hannu da kan pc

 

Deriv.com daga Binary.com

Menene odar Tsaida-Asara?

Odar tasha-asarar ita ce oda mai jiran gado sanya tare da a forex kulla don fita kasuwanci lokacin da kuɗin kuɗin ya kai wani farashi don iyakance asarar ɗan kasuwa na forex a cikin ciniki.

Ana jiran umarni na dakatar-asara watau ana sanya su kafin lokaci.

 

Me yasa yakamata ku yi ciniki tare da odar Tsaida-Asara?

Umurnin dakatarwa-asara wani bangare ne mai mahimmanci na tsarin sarrafa kuɗin forex (ko sarrafa haɗarin kasuwancin forex).

Kowane ciniki da kuke ɗauka yakamata ya kasance yana da odar tasha-asara a zaman wani ɓangare na sarrafa haɗarin ku. Abin baƙin ciki, da yawa mai son yan kasuwa yin kuskure na ciniki ba tare da tasha-asara umarni haifar da hura ciniki asusun da kuma m takaici.

A ƙasa akwai wasu fa'idodin kasuwanci koyaushe tare da oda-asara.

FBS

odar tasha-asarar tana iyakance asarar ku lokacin da cinikin ke gaba da ku. 

  • A'a dabarun ciniki daidai ne 100% (ciki har da irin waɗannan dabarun kamar manyan dabarun yuwuwar price mataki da kuma lilo ciniki). Hatta bankuna da ƙwararrun ƴan kasuwa na asusun shinge suna fama da asara lokaci zuwa lokaci.
  • Ciniki tare da odar hasarar tasha yana ɗaukar wannan gaskiyar cikin la'akari. Odar tasha-asara yana tabbatar da cewa asusunku ba zai yi busa ba yayin da cinikin ke gaba da ku. Idan ba tare da oda ba, ko dai za ku fita daga mummunan ciniki ta hanyar; da hannu rufe ciniki ko ta hanyar samun a kira mai gefe daga dillalin ku.

 

  • odar tasha-asara tana fitar da yanayin tunanin ciniki

Ana ba da odar tasha-asara mafi kyau kafin ku shiga kasuwancin watau kafin ku sami wani abin haɗe-haɗe na zuciya ga cinikin. Wannan duk abin da kuka zaɓi mafi mahimmancin jeri na odar tasha-asarar kuma wannan shine amfanin ku.

Za ku daure ku riƙe asara da kyau fiye da matakin ma'ana idan ba ku da asarar tasha a wurin kuma cinikin yana gaba da ku. Wannan saboda za ku ci gaba da fatan cinikin zai juya ya bi hanyar ku.

Yiwuwa, wannan ya riga ya faru da ku.

fbs Bonus

  • odar tasha-asara cire buƙatar ci gaba da bincika kasuwancin ku

Idan kun yi ciniki ba tare da tasha-asara ba, tabbas za ku rika duba kasuwancin ku kowane lokaci. Wannan zai kasance saboda tsoron busa asusun ku idan cinikin ya saba muku.

Haɗarin ci gaba da bincika sana'o'in ku shine cewa kuna iya yin yanke shawara marasa ma'ana da tilastawa waɗanda ke aiki akan ku a cikin dogon lokaci. Wannan na iya haifar da rashin barcin dare yayin da kuke sa ido kan sana'o'in ku. Tare da asarar tasha a wurin, za ku iya yin barci cikin sauƙi kuma kuna iya samun 'saita da manta' kasuwancin ku.

odar tsayawa-asarar suna taimaka muku sanin ko ya kamata ku ɗauki cinikin ko a'a 

Sanya odar ku ta asara yana taimaka muku tantance lada-lada rabon waccan ciniki na musamman kafin shiga cinikin. Idan rabon ya yi ƙasa da ɗaya, ko ƙasa da ɗaya, kuna iya yanke shawarar kada ku ɗauki cinikin da fari.

Kuna rasa wannan fa'idar idan kun buɗe kasuwancin ku sannan ku nemo wuraren da za ku saita asarar tsayawarku daga baya.

 

Lalacewar Ciniki Tare da Dakatar da Umarnin Asara

Akwai wasu gazawa don ciniki tare da asarar tasha waɗanda kuke buƙatar la'akari da su.

  • Odar tasha-asarar da aka sanya ba daidai ba zai jawo muku riba

Matsakaicin tasha-asarar wato wanda aka sanya shi kusa da farashin shigarwa na iya haifar da ficewar da wuri. Wannan shine inda kasuwancin ya fara gaba da ku, yana haifar da asarar ku tasha, sannan ta tafi cikin hanyar ku ba tare da ku ba.

Wannan yana da matukar takaici kuma idan kun yi amfani da asarar tasha na kowane lokaci to tabbas kun sami irin wannan yanayin. Wannan kuma yakan faru ne a lokutan babban sauye-sauyen kasuwa misali a lokacin sanarwa na asali. Hakanan abin ya zama ruwan dare gama gari yayin ciniki Fihirisar roba kamar V75. 

A gefe guda, saita asarar tasha ɗinku da nisa don ɗaukar waɗannan bulala zai haɓaka asarar ku ko fallasa babban ɗimbin ribar ku ga kasuwa.

Halin da ke sama wani lokaci ana kiransa Trailing Stop Dilemma (TTSD) kuma babban kalubale ne ga yawancin yan kasuwa.

  • Kasuwar na iya gaza haifar da odar ku tasha-asara a lokutan babban canji

Wani lokaci kasuwa na iya tafiya da sauri don haka asarar tsayawar ku ba ta jawo ba kuma kuna ƙare da asarar fiye da yadda kuka tsara don yin haɗari akan wannan cinikin. Wannan ba ya faruwa sau da yawa ko da yake.

Yadda Ake Ƙayyade Inda Za A Saita Umarnin Asara Taka 

Zaɓin inda za a saita odar ku ta asara abu ne mai wahala mafi yawan lokuta. Gabaɗaya, kun saita asarar tasha ku ƙasa da farashin shigarwa don dogon (saya) kasuwanci kamar yadda aka nuna a ƙasa.

yadda ake saita odar asara tasha don cinikin siye
Kuna iya ganin matakin asarar tsayawa azaman layin ja a ƙasan farashin shigarwa

More musamman, ka tasha asarar matakin jeri dogara da your ciniki dabarun misali ko kana ciniki tallafi & dabarun juriya, Trendline dabarun, ko ginshiƙi alamu da dai sauransu.

Zai zama abin ban sha'awa a jera duk wuraren da za a iya sanya odar ku ta asarar ku don duk dabarun da aka jera akan wannan rukunin yanar gizon. Dole ne ku koyi game da dabarun da kuka zaɓa da yadda ake kasuwanci da shi.

  • hfm demo takara
  • Mai Kasuwar Surge
  • tallafi na gaba

 

Yadda Ake saita Matakan Tsayawa-Asara Lokacin Tallafin Kasuwanci & Matakan Juriya

saitin odar asarar-asara lokacin ciniki goyon baya & matakan juriya
saitin odar asarar-asara lokacin ciniki goyon baya & matakan juriya

 

Da farko saita naku goyon baya da juriya matakan ta hanyar zana wuraren da ke kan ginshiƙi inda farashin ya tashi.

Sannan shigar da ciniki lokacin da farashin ya dawo wannan matakin kuma kuna samun artsari na har abada. Na gaba, kun saita asarar tasha a matakin waje na goyan baya (siyan cinikai) ko juriya (sayar da cinikai).

Saita asarar tasha a irin wannan matakin wanda zai nuna ko dai goyon baya da juriya sun karye. Wannan yana nufin cewa ra'ayin kasuwancin ku ya lalace kuma kuna buƙatar fita daga cinikin.

Yi la'akari, ko da yake, cewa za a iya samun karyewar karya kuma sanya wannan cikin nisan matakin tsayawa-asara.

 

Yadda Ake Sanya Matakan Tsayawa-Asara Lokacin Kasuwancin Kasuwancin Kasuwanci

Anan kuna son saita matakan hasarar tsayawa ku a matsayi wanda zai nuna cewa an karye tashar yanayin.

Nau'in Umarnin Tsaida-Asara

Akwai nau'ikan odar tasha-asara. Bari mu tattauna su dalla-dalla a kasa.

Da “Saita Kuma Manta” Ko ‘Kashe Hannu’ Dabarun Tsaya-Asara

Wannan dabarar ta ƙunshi kawai saita asarar tasha a farkon kuma barin kasuwa ta gudanar da aikinta. Ba kwa canza matsayinsa a kowane lokaci kuma za ku fita kasuwancin sau ɗaya kawai:

  • hasarar tasha ta faru (rasa ciniki)
  • ko kuma an sami riba (cinikin cin nasara)

Ko da cinikin ku ya sami riba ba ku motsa asarar tasha ba. Wannan shine dalilin da ya sa ake kiranta dabarar 'hannu-kashe' saboda zaku iya saita ta kuma kuyi nesa da jadawalin ku.

Dabarar tana da fa'ida saboda tana cire yanayin motsin rai daga ciniki daidai daga tafiya. Dubi misalin saitin kuma manta da asarar tasha a cikin aiki a ƙasa.

Saita kuma manta da dabarun asara a cikin kasuwancin forex

An saita matakan tsayawa-asara da ɗaukar riba kafin a shiga cinikin kuma ba a taɓa su ba a duk lokacin cinikin.

Ɗayan rashin lahani na wannan dabarar, ko da yake, shine cewa idan cinikin ya tafi hanyar ku za a fallasa ribar ku a kasuwa kafin a sami riba. Idan kasuwar ta juya kafin a fara samun riba to cinikin da ya sami riba mai yawa a wani lokaci zai zama ciniki mai asara.

Dubi wannan da aka kwatanta a hoton cinikin zinari da aka nuna a sama.

rashin amfanin saitin kuma manta da dabarun tasha-asara

 

Shin za ku iya ci gaba da riƙe cinikin tare da irin wannan ribar kuma har yanzu kuna fuskantar haɗarin kasuwar juyawa da buga asarar ku?

Hanya ɗaya don magance wannan lahani ita ce canza nau'in asarar tasha daga kafaffen ɗaya zuwa mai ruwa.

Dabarun Tsaya-Asara

Tsarin asarar tasha ya bambanta da cewa ba a gyara shi ba amma yana bi ko 'hanyoyi' a bayan farashin kasuwa na yanzu. Babban ra'ayin da ke bayan tsayawar ku shine ku kulle wasu ribar da rage haɗarin da kuke fuskanta a kasuwa kafin matakin ribar ku ya samu.
Gasar Rush ta Zinariya Ta Superforex

Dabarun Tsayar da Asara ta atomatik

Irin wannan asarar tasha yana ba ku damar kare ribar ku ta hanyar zabar nisan asarar tasha wanda kuke jin daɗi da kuma bin farashin yayin da yake dacewa da ku.

Tasha ta atomatik ba zata yi aiki ba idan cinikin ku yana cikin asara. Dubi bidiyon da ke ƙasa don bayani na gani.

Tasha mai bin diddigin koyaushe zai nuna takamaiman adadin pips ɗinku zuwa kasuwa.

 

Dabarun Tsayar da Asara ta Manual

Kuna amfani da irin wannan nau'in asarar tasha ta hanyar matsar da matakin tsayawa da hannu bayan kasuwa ta koma sannan kuma ci gaba akan hanyarku. Kasuwar ba ta tafiya a madaidaiciyar layi, amma a maimakon haka za ta sami lokutan da za ta sake komawa kuma da alama za ta yi hannun riga da halin yanzu, rinjaye.

Bayan an gama retracement kasuwa ta sake ci gaba a cikin hanyar babban yanayin kuma zaku iya amfani da waɗannan ɓangarorin don daidaita asarar tasha.

Wannan hanyar tasha ta biyo baya ta fi dacewa da dabarun ciniki na dogon lokaci kamar ciniki na lilo. 
Yadda za a saka trailing stops a forex
A cikin ginshiƙi da ke sama kuna iya shigar da kan karyar sandar fil a ƙarshen abin da ya gabata. (Danna nan don koyon yadda ake cinikin sandunan fil.)

Kasuwancin zai kasance cikin tagomashin ku kuma da kun matsar da asarar tasha daga matsayin ta na farko zuwa matakan 1,2 da 3 har kasuwa ta koma ta dakatar da ku.

Irin wannan asarar tasha mai bin diddigi na iya ba ku damar hawa wani yanayi na dogon lokaci wanda ke haifar da riba mai yawa.
Dubi wani misali na wannan asarar tasha-asara a aikace a wannan lokacin akan ciniki mai tasowa a ƙasa.

Biyan Tasha-Asara a Forex

Dubi Yadda Muka Yi Amfani da Wannan Dabarar A cikin Wannan Kasuwancin 2R wanda Ya Buga Riba

Lalacewar Dabarun Tsayar da Asara ta Manual

Ɗaya daga cikin ɓarna na wannan dabarun tasha shine cewa koyaushe za ku sami wasu ribar da aka fallasa zuwa kasuwa ta hanyar ciniki. Wani lokaci kasuwa na iya matsar da nisa mai nisa kafin a sake dawowa kuma za ku iya rasa abubuwan da ke tattare da su idan kasuwa ta koma gaba daya.

Koyaya, ba za ku iya nono pip ɗin ƙarshe na kowane ciniki ba kuma wannan yana nufin za ku sami wasu ribar da aka fallasa ga kasuwanni ta kowace hanya.

Wani abu da ya kamata ku sani shi ne cewa lokaci daban-daban yana haifar da riba daban-daban a cikin ciniki ɗaya. Wannan saboda ƙananan lokutan lokaci gabaɗaya suna da ƙarin retracements da bulala fiye da manyan lokutan lokaci.

Bari mu kalli ciniki iri ɗaya ta amfani da dabarar tasha iri ɗaya a cikin lokaci guda uku daban-daban.

Asarar Dakatar Da Hannu akan Jadawalin Sa'a

Matsakaicin Tsayawa Matakan Tsayawa akan Jadawalin Sa'a daya

Kuna buƙatar matsar da matakin asarar ku tasha sau takwas kafin ya buge ku kuma ku fita cinikin tare da ribar pips 180.

Asarar tasha ta farko zata kasance pips 30 nesa. Hadarin: rabon lada zai kasance 1:6 ko 6R.

Asarar Dakatar Da Hannun Hannu akan Jadawalin Sa'a Hudu

Dabarar Dakatar da Asarar akan ginshiƙi na awa 4

Yanzu da kun yi kwanaki 9 a cikin cinikin kuma da kun sami babban pips 480. Asarar tasha ta farko zata kasance pips 90 nesa ba kusa ba. Haɗarin ku: rabon lada zai kasance 1:5.3 ko 5.3R.

Hakanan zaka iya matsar da asarar tsayawarka sau 4 kawai kamar yadda zasu kasance masu ƙarancin bulala akan wannan ginshiƙi.

Asarar Dakatar Da Hannun Hannu akan Jadawalin Yau

A ƙarshe, bari mu kalli ciniki iri ɗaya akan babban ginshiƙi na yau da kullun.  
Dabarar Dakatar da Asarar akan jadawalin yau da kullun

Da kun matsar da asarar ku tasha sau ɗaya kawai a cikin kwanakin ciniki 10. A wannan lokacin, cinikin ku zai tafi kamar pips 500 a riba amma da kun bar su duka a fallasa su kasuwa yayin jiran wannan ja da baya da ci gaba.

Matsayin asarar ku na farko zai kasance pips 140 kuma da kun ɗauki wannan haɗarin har zuwa ƙarshen kyandir na bakwai.

Har yanzu cinikin zai ci gaba kuma yana iya kaiwa 1000+ pips.

Wannan shi ne inda yake samun wayo. Manyan lokutan lokaci, yayin da ke da alƙawarin dawowa, kuma suna da tsawon lokacin fallasa haɗari, suna fallasa babban rabon ribar ga kasuwanni, suna da asarar tsayawa. Cinikin da aka ɗauka akan mafi girman lokutan lokaci yawanci yana ɗaukar tsayi sosai don yin wasa.

Kuna buƙatar haƙuri mai yawa, horo da daidaito a gare ku don amfani da wannan dabarun akan mafi girman lokutan lokaci.

Hanya ɗaya ta magance wannan ita ce amfani Multi-lokaci frame ciniki. Wannan zai ba ku damar samun fa'idodin duka ƙanana da manyan lokutan lokaci yayin rage rashin amfani.

Gwada Dabarun Tsayawa Tsayawa Asara Don Kanku

Muna ba da shawarar cewa ku buɗe a demo account tare da $1000 babu ajiya bonus tare da manufar gwada wannan dabarar. Da kyau, ya kamata ku buɗe matsayi 4 akan ciniki iri ɗaya kuma ku kula da su kamar haka;
  • Ɗauki kasuwancin farko akan ginshiƙi na sa'a kuma ku bi tasha ta amfani da wannan ginshiƙi
  • Sannan ku ɗauki matsayi na biyu akan ginshiƙi na 4H kuma ku sarrafa cinikin ta amfani da wannan ginshiƙi kuma
  • Matsayinka na uku ana ɗauka a kullun kuma ana sarrafa shi ta amfani da ginshiƙi iri ɗaya
  • Ana ɗaukar matsayi na ƙarshe ta amfani da dabarun ciniki na lokaci-lokaci kuma ana sarrafa su ta amfani da dabara iri ɗaya na motsi tasha-asara.

A ƙarshe, kuna son ganin kanku yadda asarar-asara, haɗari da riba suka bambanta tsakanin waɗannan kasuwancin 4. Sannan zaku iya yanke shawara mai fa'ida & amfani da mafi kyawun dabarun a cikin asusun ku na kai tsaye.

Wannan dabarar tasha-asarar bata dace da ciniki ba roba ko alamun rashin ƙarfi kamar volatility 75 da volatility 100 saboda tsananin yanayin da suke ciki. Dole ne ku fallasa ƙimar pip mai mahimmanci ga kasuwa kuma wannan na iya yin aiki da ku.

Cikakkun bayanai akan Amfani da odar Tsaida-Asara

Yanzu kun yaba gaskiyar cewa ya kamata a yi amfani da odar tasha-asara a cikin kowane ciniki da kuke ɗauka. Kowane ciniki koyaushe zai bambanta kuma sanin ku game da dabaru daban-daban na asarar asarar yakamata ya taimaka muku zaɓi wanda ya dace don yanayi daban-daban.

Za mu ba ku shawara da ku gwada waɗannan dabarun tasha-asara daban-daban akan a asusun demo kafin gwada su akan ainihin asusun don kada ku sami abubuwan ban mamaki.

Hakanan, ku tuna cewa ba za ku iya fitar da kowane pip na ƙarshe daga ciniki ba. Abin farin ciki, ba kwa buƙatar yin hakan don zama ɗan kasuwa mai ci gaba da riba. 

Yi ƙoƙari don kiyaye a haɗari mai kyau: rabon sakamako kuma a addinance ku yi amfani da asarar tsayawarku kuma za ku zama mafi kyawun ciniki akan lokaci.

 

Wasu Rubuce-rubucen da Kuna iya Sha'awar

 

Ciki Bar Forex Trading Strategy

The ciki mashaya forex ciniki dabarun za a iya classified a matsayin mai sauki farashin mataki ciniki [...]

Dabarun Daidaitawa na Forex

Wannan dabarar haɗin gwiwar forex ta dogara ne akan Daidaituwar Kuɗi. MENENE CUTAR KUDI? Daidaita kuɗin kuɗi hali ne [...]

Skrill & Neteller Ba Ya Bada Bada Bada Adadi Zuwa Tsari & Sauran Dillalai

Shahararrun e-wallets Skrill da Neteller sun daina sarrafa adibas da cirewa zuwa kuma daga Deriv da [...]

Binciken Dillalan HFM (2024) ☑️ Shin Mai Gaskiya ne?

HFM Bayanin HFM, wanda aka fi sani da Hotforex an kafa shi a cikin 2010 kuma yana da hedkwatarsa ​​[...]

Me yasa yakamata ku zama Ayyukan Farashin Kasuwanci?

  Ayyukan farashi yana wakiltar halayen ɗan adam gama gari. Halin ɗan adam a kasuwa yana haifar da wasu takamaiman [...]

Yadda Ake Ciniki Tallafin & Matakan Juriya

Babu wani abu da ya fi ganewa akan kowane ginshiƙi fiye da matakan tallafi da juriya. Waɗannan matakan sun fice kuma [...]